THÀNH PHẦN CÔNG THỨC THUỐC:
Mỗi viên nén chứa:
Thành phần dược chất:
Paracetamol 500 mg
Ibuprofen  200 mg
Thành phần tá dược: Cellulose vi tinh thể, Povidon, Natri croscarmellose, FD&C Yellow 6 powder, Magnesi stearat, Talc, Colloidal anhydrous silica.
DẠNG BÀO CHẾ:
Viên nén.
Do-Parafen là viên nén dài 2 lớp, màu trắng - cam, mặt màu trắng có khắc vạch ngang ở giữa, mặt màu cam trơn, cạnh và thành viên nguyên vẹn.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI:
Hộp 10 vỉ x 10 viên nén.
ĐIỀU KIỆN BẢO QUẢN:
Không quá 30°C, tránh ẩm và ánh sáng.
HẠN DÙNG:
24 tháng kể từ ngày sản xuất.

CHỈ ĐỊNH:
Do-Parafen được dùng để giảm đau vừa và nhẹ trong các trường hợp đau như: đau nửa đầu, nhức đầu, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, đau cơ và khớp, đau do viêm khớp; và làm giảm các triệu chứng của cảm lạnh, cảm cúm, viêm họng, sốt.

LIỀU DÙNG - CÁCH DÙNG:
Liều dùng:
Người lớn: uống 1 viên/lần, 3 lần/ngày, mỗi lần cách nhau ít nhất 6 giờ. Trường hợp các triệu chứng không thuyên giảm, có thể tăng liều lên đến 2
viên/lần, 3 lần/ngày, mỗi lần cách nhau ít nhất 6 giờ. Không uống quá 6 viên trong 24 giờ. Không dùng Do-parafen cho trẻ em dưới 18 tuổi.
Cách dùng:
Do-Parafen được dùng theo đường uống và nên được dùng với liều thấp nhất có hiệu quả trong thời gian ngắn nhất để điều trị hoặc làm giảm các triệu chứng. Có thể dùng thuốc chung với thức ăn để giảm thiểu tác dụng
phụ của thuốc.
Một số lưu ý đặc biệt về xử lý thuốc trước và sau khi sử dụng thuốc: Không có yêu cầu đặc biệt về xử lý thuốc sau khi sử dụng.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
- Mẫn cảm với paracetamol, ibuprofen hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
- Suy gan nặng.
- Loét dạ dày - tá tràng tiến triển hoặc có tiền sử loét dạ dày - tá tràng.
- Quá mẫn với aspirin hoặc với các thuốc chống viêm không steroid (hen, viêm mũi, nổi mày đay sau khi dùng aspirin).
- Người bệnh bị hen hay bị co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, suy thận nặng (mức lọc cầu thận dưới 30 ml/phút).
- Người bệnh đang được điều trị bằng thuốc chống đông coumarin.
- Người bệnh bị suy tim sung huyết, bị giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc bị suy thận (tăng nguy cơ rối loạn chức năng thận).
- Người bệnh mắc một trong nhóm bệnh tạo keo (có nguy cơ bị viêm màng não vô khuẩn; cần chú ý là tất cả người bệnh bị viêm màng não vô khuẩn đều đã có tiền sử mắc một bệnh tự miễn).
- Phụ nữ có thai ở 3 tháng cuối thai kỳ.
- Trẻ em dưới 18 tuổi.
- Dùng đồng thời với các thuốc chứa paracetamol hoặc NSAIDS như các thuốc ức chế đặc hiệu cyclo-oxygenase-Z (COX-2) hoặc dùng đồng thời với acid acetylsalicylic liều trên 75 mg/ngày